Gumuhit ng mga puntos, mga linya at mga teksto ng isang polygonal mula sa Excel patungong AutoCAD

Mayroon akong listahan ng mga coordinate sa Excel. Sa mga ito mayroong isang X coordinate, isang Y coordinate, at isang pangalan din para sa vertex. Ang gusto ko ay iguhit ito sa AutoCAD. Sa kasong ito gagamitin namin ang pagpapatupad ng mga script mula sa isang concatenated na teksto sa Excel.

Isaayos ang isang utos para sa pagpapasok ng mga puntos sa AutoCAD

Ang talahanayan na ipinapakita sa graph, tulad ng nakikita mo, ay nagsasama ng isang haligi na may pangalan ng kaitaasan, at pagkatapos ay ang mga coordinate ng UTM para sa mga haligi X, Y.

Ang unang bagay na dapat nating gawin ay pagsamahin ang mga coordinate tulad ng inaasahan ng utos ng AutoCAD sa kanila. Halimbawa, upang gumuhit ng isang punto na aming sasakupin: POINT coordinateX, coordinateY.

Kaya, kung ano ang gagawin namin ay magpasok ng isang bagong haligi na may ganitong komprehensibong data, sa anyo:

POINT 374037.8,1580682.4
POINT 374032.23,1580716.25
POINT 374037.73,1580735.14
POINT 374044.98,1580772.49
POINT 374097.77,1580771.83
POINT 374116.27,1580769.13

Upang gawin ang paghahatid na ito ay ginawa ko ang mga sumusunod:

  • Tinawagan ko ang cell D4 sa pangalan na POINT,
  • Lumikha ako na may function na concatenate, isang string na kasama ang POINT cell, pagkatapos ay umalis ako ng isang puwang gamit ang »«, pagkatapos ay pinagsama ko ang cell B5 na may dalawang digit na pag-ikot, pagkatapos upang iguhit ang kuwit na ginamit ko «,», pagkatapos ay mayroon akong concatenated cell C5. Pagkatapos ay nakopya ko para sa natitirang mga hilera.

Gumuhit ng mga puntos sa Excel

Kinopya ko ang mga nilalaman ng haligi D sa isang text file.

Upang patakbuhin ito, nai-type mo ang SCRIPT sa command bar, pagkatapos ay ang Enter key. Itinaas ang explorer at hahanapin ko ang file na tinawag ko geofumadas.scr. Kapag napili, ang bukas na pindutan ay pinindot.

At ang voila, mayroon kaming mga vertices na iguguhit.

 

 

 

 

 

 

 

 

Kung sakaling hindi makita ang mga puntos, kinakailangan upang mag-zoom in sa kumpletong hanay ng mga bagay. Para sa mga ito isinusulat namin ang utos na Mag-zoom, ipasok, Malawak, ipasok.

Kung ang mga punto ay lumilitaw na hindi gaanong nakikita, ang command ng PTYPE ay papatayin, pagkatapos ay ang napili sa imahe ay napili.

Sagutan ang command sa Excel at iguhit ang polygon sa AutoCAD

Upang iguhit ang polygon ay magiging pareho ang lohika. kasama ang variant na sakupin namin ang utos ng PLINE, pagkatapos ay ang nagsabay na mga coordinate at sa wakas ay ang CLOSE na utos.

PLINE
374037.8,1580682.4
374032.23,1580716.25
374037.73,1580735.14
...
374111.31,1580644.84
374094.32,1580645.98
374069.21,1580647.31
374048.83,1580655.01
CLOSE

Tatawagan namin ang script na ito geofumadas2.scr, at kapag naisagawa natin ito magkakaroon tayo ng bakas ng pagguhit. Pinili ko ang kulay na dilaw upang mapansin ang pagkakaiba sa mga pulang taluktok.

I-concatenate ang command sa Excel at tandaan ang mga vertex sa AutoCAD

Panghuli, kailangan nating i-annotate ang mga teksto ng unang haligi bilang mga anotasyon sa bawat kaitaasan. Para sa mga ito, tataliin namin ang utos sa sumusunod na paraan:

TEXT JC 374037.8,1580682.4 3 0 1

Ang utos na ito ay kumakatawan sa:

  • Ang utos ng TEXT,
  • Ang kondisyon ng teksto, sa kasong ito ay nabigyang-katarungan, kaya ang letra J,
  • Ang gitnang punto ng teksto, pinili namin ang Sentro, kaya ang letra C
  • Ang konektado na coordinate X, Y,
  • Pagkatapos ng laki ng teksto, napili namin ang 3,
  • Ang anggulo ng pag-ikot, sa kasong ito 0,
  • Sa wakas ang teksto na inaasahan namin, na sa unang hanay ay ang bilang 1

Na propagated sa iba pang mga cell, ito ay magiging tulad ng sumusunod:

TEXT JC 374037.8,1580682.4 3 0 1
TEXT JC 374032.23,1580716.25 3 0 2
TEXT JC 374037.73,1580735.14 3 0 3
TEXT JC 374044.98,1580772.49 3 0 3A
TEXT JC 374097.77,1580771.83 3 0 4
TEXT JC 374116.27,1580769.13 3 0 5
TEXT JC 374127.23,1580779.64 3 0 6
...

Tinawagan ko ang geofumadas3.cdr file 

Aktibo ko ang berdeng kulay, upang mapansin ang pagkakaiba. Kapag naipatupad ang script, mayroon kaming teksto sa ipinahiwatig na laki, sa gitna mismo ng coordinate.

I-download ang Ang AutoCAD file na ginamit sa halimbawang ito.

Ipinapakita ng artikulo kung paano binuo ang template. Kung gagamitin mo ang template sa Excel, naka-built na upang feed data lamang, Maaari mo itong bilhin dito.

Isang Sagot sa "Gumuhit ng mga puntos, linya at teksto ng isang daanan mula sa Excel patungong AutoCAD"

  1. kailangan ko ng tulong
    Dapat akong gumuhit ng daan-daang mga parihaba na kumakatawan sa mga konsesyon ng pagmimina, ang mga ito ay mga parihaba na may midpoint at x at y mga panig, kailangan ko ng tulong, mayroon akong data sa excel

Mag-iwan ng tugon

Ang iyong email address ay hindi nai-publish.

Ang site na ito ay gumagamit ng Akismet upang mabawasan ang spam. Alamin kung paano naproseso ang data ng iyong komento.