Gumuhit ng mga puntos, mga linya at mga teksto ng isang polygonal mula sa Excel patungong AutoCAD

Mayroon akong listahan ng mga coordinate na ito sa Excel. Sa mga ito ay may isang coordinate X, coordinate ng Y, at isang pangalan din para sa kaitaasan. Ang gusto ko ay upang gumuhit ito sa AutoCAD. Sa kasong ito gagamitin namin ang pagsasagawa ng mga script mula sa isang pinagsama-samang teksto sa Excel.

Isaayos ang isang utos para sa pagpapasok ng mga puntos sa AutoCAD

Ang talahanayan na ipinapakita sa graph, tulad ng nakikita mo, ay nagsasama ng isang haligi na may pangalan ng kaitaasan, at pagkatapos ay ang mga coordinate ng UTM para sa mga haligi X, Y.

Ang unang bagay na dapat nating gawin ay ang pagdugtong ng mga coordinate habang naghihintay ang command ng AutoCAD para sa kanila. Halimbawa, upang gumuhit ng isang punto ay sasakupin namin ang: coordinate ng POINT X, coordinate ng Y.

Kaya, kung ano ang gagawin namin ay magpasok ng isang bagong haligi na may ganitong komprehensibong data, sa anyo:

POINT 374037.8,1580682.4
POINT 374032.23,1580716.25
POINT 374037.73,1580735.14
POINT 374044.98,1580772.49
POINT 374097.77,1580771.83
POINT 374116.27,1580769.13

Upang gawin ang paghahatid na ito ay ginawa ko ang mga sumusunod:

  • Tinawagan ko ang cell D4 sa pangalan na POINT,
  • Nilikha ko ang pagdugtungin function, ang isang string na kasama ang cell POINT, ako pagkatapos ay iniwan ang isang puwang gamit ang "", ako pagkatapos ay concatenated sa B5 cell na may isang rounding dalawang digit, at pagkatapos ay upang gumuhit ang kuwit ginamit ko "," pagkatapos ko C5 concatenated cell. Pagkatapos ko kinopya para sa lahat ng iba pang mga hilera.

Gumuhit ng mga puntos sa Excel

Kinopya ko ang mga nilalaman ng haligi D sa isang text file.

Upang maisagawa ito, nakasulat ito sa command bar ng SCRIPT, pagkatapos ay ang Enter key. Na itataas ang tagamanman at hinahanap ko ang file na aking tinawag geofumadas.scr. Sa sandaling napili, ang pindutan ng bukas ay pinindot.

At ang voila, mayroon kaming mga vertices na iguguhit.

Kung hindi nakikita ang mga punto, kinakailangan upang lapitan ang kumpletong hanay ng mga bagay. Para sa mga ito isulat namin ang command Mag-zoom, ipasok, Extent, ipasok.

Kung ang mga punto ay lumilitaw na hindi gaanong nakikita, ang command ng PTYPE ay papatayin, pagkatapos ay ang napili sa imahe ay napili.

Sagutan ang command sa Excel at iguhit ang polygon sa AutoCAD

Ang gumuhit ng polygon ay magiging parehong lohika. kasama ang iba na sasaklawin namin ang PLINE na utos, pagkatapos ay ang mga concatenated coordinate at sa wakas ay ang CLOSE command.

PLINE
374037.8,1580682.4
374032.23,1580716.25
374037.73,1580735.14
...
374111.31,1580644.84
374094.32,1580645.98
374069.21,1580647.31
374048.83,1580655.01
CLOSE

Tatawagan namin ang script na ito geofumadas2.scr, at kapag isinasagawa ito ay magkakaroon kami ng bakas ng pagguhit. Pinili ko ang dilaw na kulay upang mapansin ang pagkakaiba sa pulang mga vertex.

I-concatenate ang command sa Excel at tandaan ang mga vertex sa AutoCAD

Panghuli, tinitingnan natin ang mga teksto sa unang hanay bilang mga annotation sa bawat vertex. Dahil dito, isasama namin ang utos sa sumusunod na paraan:

TEXT JC 374037.8,1580682.4 3 0 1

Ang utos na ito ay kumakatawan sa:

  • Ang utos ng TEXT,
  • Ang kondisyon ng teksto, sa kasong ito ay nabigyang-katarungan, kaya ang letra J,
  • Ang gitnang punto ng teksto, pinili namin ang Sentro, kaya ang letra C
  • Ang konektado na coordinate X, Y,
  • Pagkatapos ng laki ng teksto, napili namin ang 3,
  • Ang anggulo ng pag-ikot, sa kasong ito 0,
  • Sa wakas ang teksto na inaasahan namin, na sa unang hanay ay ang bilang 1

Na propagated sa iba pang mga cell, ito ay magiging tulad ng sumusunod:

TEXT JC 374037.8,1580682.4 3 0 1
TEXT JC 374032.23,1580716.25 3 0 2
TEXT JC 374037.73,1580735.14 3 0 3
TEXT JC 374044.98,1580772.49 3 0 3A
TEXT JC 374097.77,1580771.83 3 0 4
TEXT JC 374116.27,1580769.13 3 0 5
TEXT JC 374127.23,1580779.64 3 0 6
...

Tinawagan ko ang geofumadas3.cdr file

Na-activate ko ang berdeng kulay, upang mapansin ang pagkakaiba. Sa sandaling isinasagawa ang script, mayroon kaming teksto sa ipinahiwatig na laki, sa gitna ng coordinate.

I-download ang Ang AutoCAD file na ginamit sa halimbawang ito.

Ipinapakita ng artikulong kung paano itinayo ang template. Kung sakupin mo ang template sa Excel, na binuo na lamang ang data ng feed, Maaari mo itong bilhin dito.

Mag-iwan ng komento

Ang iyong email address ay hindi nai-publish.

Ang site na ito ay gumagamit ng Akismet upang mabawasan ang spam. Alamin kung paano naproseso ang data ng iyong komento.